ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-12-2008, 20:50   #57
fukfix
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 fukfix is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuya อ่านกระทู้
จริงๆแล้ว ถึงแม่ว่าจะไม่ต่อเข้า ECU ก็จะมีตัว Hi pressure switch ช่วยตัดเวลาคิกดาว์นครับ แสดงว่ารถของคุณอาจจะไม่ได้ต่อไว้ ครับ ลองไล่สายจากคอมแอร์ย้อนดูครับ Hi pressure switch จะติดตั้งอยู่บริเวณที่มีน้ำยาแอร์วิ่งผ่าน เช่น ไดเอร์ หรือ ท่อแป็บ จะมีสายไฟเป็นขั้วต่ออยู่ครับ
ยังไงก็ไห้ต่อผ่านกล่องไห้ถูกต้องดีกว่านะครับ..เพรา ะเวลาเราเร่งแบบฉับพลันชุดครัชของคอมมันจะตัดจากกัน. .จะทำไห้คอมแอร์ทนกว่าครับ+ไม่กินแรงตอนเร่งฉับพลัน. .ส่วนสวิทย์เพรสเชอร์แรงดัน เ วลาเราวิ่งดว้ยความเร็วอยู่แผงคอนเด็นเซอร์มันได้ระบ ายอยู่ไฮเพรสเชอร์มันจะไม่สูงพอครับยกเว้นระบบแอร์ขอ งเรามันไม่เหมาะสมกัน ระหว่าง..คอมแอร์ใหญ่ แต่แผงเล็กไม่เหมาะสมกัน คอมจะไหม้บ่อยครับ..
fukfix is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to fukfix For This Useful Post:
sompol (21-06-2011)