ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-05-2011, 11:06   #18
Khun_Thian
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว Khun_Thian

Car Brand: toyota-vigo
Engine Type: เจโบวีวีแก่ๆ
คะแนน: 16 Khun_Thian is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ao.photo อ่านกระทู้
วันนี้ลองดูว่าพัดลมสองตัวหลัง เป่าออก(แรงมากเพราะเปลี่ยนมอเตอร์มาใหม่) แต่ตัวหน้าก็เป่าออก เหมือนกัน แต่เบาไม่แรงครับ วันจันทร์จะให้ช่างลอง้ปลี่ยนวาว์ลน้ำดูและเช็ดว่าหม ้อน้ำตันไหม อยากแก้ให้หาย เพราะรถคันนี้พึ่งซื้อมาเห็นว่ามีติด gas มาพร้อม สภาพดี ก็ชอบ เรื่องอุปกรณ์ที่ติดมาเลไม่ค่อยรู้ว่าอะไรบ้างกำลังศ ึกษาอยู่ครับ
พัดลมตัวหน้าก็เป่าออกเนี่ยหมายถึงเวลายืนหน้ารถมันจ ะเป่าลมหาเราใช่เปล่าครับ ถ้าใช่ไปต่อใหม่ให้มันดูดลมเข้าไปแทนครับน่าจะหายร้อ นเวลาวิ่ง ต่อให้ลมไม่แรงแต่มันก็ต้านลมอ่ะครับเหมือนเอาอะไรไป บังหม้อน้ำไว้ทำให้ได้ลมฝั่งเดียวถูกไหมครับและจะทำใ ห้พัดลมเสียเร็วด้วยครับ
Khun_Thian is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Khun_Thian For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)