ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-12-2012, 20:37   #85
i_herejoke
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว i_herejoke

Car Brand: รถเก๋ง เก่าๆๆ กับ รถกะบะ ผุผุ
Engine Type: เบนซิน 6 สูบ,ดีเซล 4 สูบ
คะแนน: 13 i_herejoke is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง i_herejoke
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ borancar อ่านกระทู้
เสริมอีกนิดครับ ถ้ากรณีหม้อต้มมีสายส่งแก๊สเข้ารางเส้นเดียวให้ต่อเข ้ากึ่งกลางสายระหว่าง 2 รางครับ ห้ามเข้าหัวรางแรกแล้วต่อไปจนครบ 6 สูบเพราะสูบ 4-6 แก๊สจะไปไม่ถึงโดนสูบต้นๆดักไปกินก่อนครับ สมัยก่อนช่างจะติดแบบนี้กันหมดเพราะดูแล้วสวย แต่ผมเจอมากับตัวเลยเปลี่ยนเป็นตั้งหมดทุกคันที่ทำ เคล็ดลับอีกอย่าง สายส่งแก๊สทุกสูบต้องไม่ยาวเกิน 30 ซม.และต้องเท่ากันทุกเส้นถ้าทำไม่ได้ให้สั้น-ยาวได้ไม่เกิน 5 ซม.ครับ ลองดูครับ
ของผมไม่เท่ากันเลยสักเส้น เวรกรรมจริงๆเฮ้อ........
อยากจะย้ายกล่องอีซียูแก๊สไปไว้ในห้องโดยสารด้วย ตอนนี้ร้อนเหลือเกิน

i_herejoke is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to i_herejoke For This Useful Post:
tatizoodlor (05-08-2014)