ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-06-2008, 10:52   #1
garn_kc
Member

รูปส่วนตัว garn_kc

คะแนน: 17 garn_kc is on a distinguished road
รบกวนถามเรื่อง หม้อต้ม อะไร! เหมาะสมกับ 2jz-ge ครับ

งอนร้านแก๊สแล้วครับ รอคิวนานเป็นเดือน ทั้งขึ้นราคามหาโหด

วันนี้ผมเลยตัดสินใจ จะซื้ออุปกรณ์แก๊ส ไปให้ร้านเพื่อนฝูงกันช่วยติดตั้งแก๊ส LPG แบบดูดให้ครับ (ตอนนี้มีถังแล้ว)

ขอรบกวนถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่รัก JZ ทั้งหลายหน่อยครับ

ผมใช้รถ ISUZU ดราก้อนอาย วางเครื่อง 2JZ ไม่โบครับ

1. ควรเลือกใช้หม้อต้ม แบบไหน ยี่ห้อ อะไรให้เหมาะสมกับเครื่อง 3000 ซีซี ดีครับ (เคยถูกร้านแก๊สขู่ว่า ถ้าติดแบบดูด หม้อต้มจะจ่ายแก๊สให้ไม่พอ เลยกลัวๆอ่ะครับ)
garn_kc is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม