ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-12-2008, 19:11   #36
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wannadit55 อ่านกระทู้
คือหมายถึงเรื่องราคาน่ะครับ ไม่ทราบว่าแพงไปไหมครับ
เรื่องราคาค่าซ่อม ตอบยากมากครับ เพราะว่าสิ่งที่คุณตั้งใจให้ช่างทำให้นั้น ไม่ใช่งานซ่อมทั่วไปปกติวิสัยที่ควรจะเป็นครับ ผมเชื่อว่า ไม่มีใครกล้าเข้ามาออกความคิดเห็นให้ชัดเจนได้ค รับ สิ่งที่เราอยากจะได้ กับสิ่งที่ควรเป็น มักจะสวนทางกันกับค่าใช้จ่ายครับ ยิ่งคนที่รอลุ่นผลสรุปอย่างผมและท่านอื่นๆ ไม่ได้เห็นรายละเอียดสิ่งที่ ช่างได้ทำอะไรลงไปบ้าง ตอบมั่วๆไป จะเป็นการให้คุณให้โทษแบบผิดๆครับ

คุณลองย้อนคิดกลับว่า คุณได้สิ่งที่คุณต้องการแล้ว ความสบายใจนั้น เทียบหามลค่ามาเปรียบไม่ได้เลยครับ เราอย่าไปคิดกังวลมากจนเสียสุขภาพจิตครับ และไม่ใช่ว่า ถ้าคุณระแวงว่าจ่ายค่าซ่อมสูงไปแล้วคุณจะแก้ไขให้ได้ เงินที่คุณเสียไปได้หรือครับ ให้คิดว่า ความพอใจที่คุณได้รับจากการซ่อมเสร็จเรียบร้อยน ั้น เงินกี่หมื่นก็เอามาเปรียบเทียบไม่ได้หรอกครับ