ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-12-2012, 20:18   #21
i_herejoke
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว i_herejoke

Car Brand: รถเก๋ง เก่าๆๆ กับ รถกะบะ ผุผุ
Engine Type: เบนซิน 6 สูบ,ดีเซล 4 สูบ
คะแนน: 13 i_herejoke is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง i_herejoke
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Whisky อ่านกระทู้
สั่งคอยล์มาจากร้านเดียวกันหรือครับ? ใช่ราคาเดียว
กับที่ผมถามคุณโจ๊กกระทู้ก่อนหรือเปล่าที่บอกว่า
เป็นคอยล์จีน รบกวน PM เบอร์ร้านด้วยครับเผื่อ
มีโอกาสจะได้เปลี่ยนบ้าง ขอบคุณคร๊าบบ
PM แล้วครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2jzgevvti อ่านกระทู้
ต้องเอาบ้าง ชื่อร้านอะไรนะครับ เดี๋ยวเข้าไปซื้อเอง

PM แล้วครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2jzgevvti อ่านกระทู้
เปลี่ยนหัวเทียน อย่าใจร้อนครับ อย่าตัดสินเพียงในวันเดียว รอให้กล่องมันปรับสภาพสักพักก่อนครับ ประมาณ 1 - 2 อาทิตย์
ผมเปลี่ยนเสร็จ ก็รีเซ็ตกล่องเลยครับ แล้วก็ วอร์มเครื่องเอา เดินเบาไม่นิ่งเลย ในที่คณะเมื่อก่อน เคยเปลี่ยนเอาอิโรเดียมเบอร์9 เข้าไปในเครื่อง ครั้งแรกก็ไม่สะดุดเลยครับ (รีเซ็ตกล่องก่อนสตาร์ทด้วยครับ)
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ witiwat อ่านกระทู้
ขอบคุณ จขกท มากครับสำหรับข้อมูลดีดี รูปเพียบ มีการเปรียบเทียบราคาที่ชัดเจนมาก
เอาไว้ให้เพื่อนในคลับ ได้รู้ว่าควรซื้อ หัวเทียน
toyota หรือ denso คำตอบคงรู้ ๆ กันจากในกระทู้นี้หละครับ
เครื่องผม ตั้งแต่วางเครื่องมายังไม่ได้เปลี่ยนหัวเทียนเลย
ไว้มีโอกาศขอเอาไว้ศึกษาบ้างครับ

ว่าแต่ คอย ตัวละเท่าไหร่ครับ
PM แล้วนะครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuya อ่านกระทู้
อยากทราบพิกัดร้านคอยล์ครับ ช่วยบอกหน่อยพร้อมราคาด้วยครับ เพื่อนๆหลายคนอยากรู้
ว่าแต่ทำไมไม่ใช้แบบ 4 เขี้ยวไปเลยล่พครับ ผมซื้อของบอส หัวละ 140 บาท ใส่ 1 J vv ไม่ได้ปรับอะไร ก็วิ่งได้ปกติครับ
PM ไม่ได้ครับ ข้อความเต็มหรือป่าวครับ
i_herejoke is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 5 Users Say Thank You to i_herejoke For This Useful Post:
Jamisquatar (10-12-2012), minispy (08-12-2012), parkpoom_p (07-12-2012), tatizoodlor (12-02-2013), Whisky (06-12-2012)