ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-06-2008, 22:54   #5
gungo
Junior Member

คะแนน: 0 gungo is on a distinguished road
ขอความรุ้การเปลี่ยนเครื่อง ลง โก้ 3000 ซีซี

สวัสดีครับ
เพิ่งเข้ามาเป้นสมาชิกใหม่
ไม่มีความรู้เรื่องการลงเครื่องตัวไหนดี
ร้านไหนดี ราคาเท่าไหร่ เนื่องจากตอนนี้น้ำมันแพงครับ
อยากเปลี่ยนใหม่แล้วติดแก็สด้วย
โดยรถของผมเครื่องสภาพดีมาก 4 ประตู ตัว 3000 นะ
รถใช้ 4 ปีแล้ว ใช้ไปแค่ 66000 เอง เพราะไปทำงานใช้รถอีกคัน
คันนี้ไว้แต่งสวย ไม่ทราบว่า ลงเครื่องใหม่แล้ว ขายเครื่องเดิมราคาเท่าไหร่ได้

ปล ผมจะล้างเครื่องด้วยตนเองตลอด 1 ครั้ง ต่อ 1 เดือน
วิ่งเดือนละประมาณ 1000-1500 โล ใช้ในเมืองตลอดเพราะไม่ชอบฝุ่นและฝน

อีเมลื Aucad@hotmail.ครับ

""""""""""""""""""""""""""""""""""

^
^
^
วันนี้วันที่ 27 กันยายน 08 ถ้าตอบให้ช้าก้อถือว่าเป็นข้อมูลนะครับ
ผมจะอิงกับตลาดปัจจุบันครับ ก.ย 08

ชั่วโมงนี้ ราคาน้ำมันลงแล้ง ราคาเครื่องเบนซิลลงแล้ว
อู่ติดตั้งแก๊วเห็นงานว่าง ๆ แล้ว ราคาติดตั้งแก๊สถูกมากแล้ว

สำหรับรถคุณเดิมเป็น 3.0 ลิตรวิ่ง 60000 กว่าโล
ชั่วโมงนี้น่าจะขายได้เกิน 45000 ครับ เครื่องรวมเกียร์นะ
ส่วนเครื่องใหม่สำหรับรถ 4 ประตูคันนี้
ผมขอเลือกเครื่อง 2JZ GTE ให้คุณนะครับ
ด้วยการเกรงว่า ถ้าเลือก 1JZ GTE ในบอดี้ 4 ประตูเกรงว่ามันจะเค้นแรงบิดของเครื่องเกินไป
อีกอย่างเฟืองท้ายอิสุค่อนข้างต่ำ เกรงว่าเคยคุ้นกับรถแรงบิดสูง ๆ แบบเครื่องดีเซล
เดี๋ยวจะบ่นว่าอืดเหมือนหลาย ๆ คันที่เคยผ่านมาครับ

แนะนำให้ลงเครื่อง 2JZ GTE AUTOนะครับ
ค่าเครื่อง 50000 บวกลบนิดหน่อย
ค่าวาง แบบจบเลยงานเนียนสวย ๆ 25000 ครับ
ค่าติดตั้งแก๊ส เอาหัวฉีดเลย ชั่วโมงนี้ 30000 น่าจะพอ

ขอให้มีความสุขกับรถที่รักนะครับ
...................
น้าเจค ลำปางตอบให้นะครับ

........
ส่วนลำดับสมาชิกของคุณคือ JZ_M-1309 นะครับ
ยินดีครับ

.

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย najake@lampang : 27-09-2008 เมื่อ 11:41.
gungo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to gungo For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)