ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-10-2009, 23:17   #704
หงสศ์าลาแดง
Junior Member

Car Brand: toyota
Engine Type: 2 JZ GE
คะแนน: 0 หงสศ์าลาแดง is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้
มีครับของคุณณรงค์ติดมาตั้งแต่เครื่องเดิมแล้วเคยเสี ยเอาไปเคลมแกก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย
แต่ผมไม่ได้จับที่เสื้อสูบ ผมเอาไปจับที่ชุดย้ายกรองน้ำมันเครื่องเพื่อวัดอุณหภ ูมิน้ำมันเครื่องครับ
อุณหภูมิน้ำหล่อเย็นผมดูจาก OBD เป็นหลักครับ เปลี่ยนแปลงให้เห็นชัดเจนและละเอียดกว่าที่จับภายนอก ครับ
เพราะมันเอาค่าที่ECUอ่านได้มาแสดงเลยครับ
ธรรมดาน้ำมันเครื่องร้อน มันจะเตือนที่หน้าจอไมล์
ใช่ไหมครับ ตัวแดงๆ
ถ้าผมไม่มี OBD ผมจะหาอะไรมาจับผลพวกนี้ดีครับ
แบบว่าให้ละเอียดเป็นองศา นะครับ
หงสศ์าลาแดง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม