ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-10-2009, 23:00   #702
หงสศ์าลาแดง
Junior Member

Car Brand: toyota
Engine Type: 2 JZ GE
คะแนน: 0 หงสศ์าลาแดง is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้

ติดเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี้เองครับ แต่ลองใช้งานวันอาทิตย์ 1 วันเต็ม ๆ ไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับแอร์เย็นดี
อาจจะเป็นที่มันมีเซนเซอร์เช็คอุณหภูมิในห้องโดยสายด ้วยเลยทำให้เย็นกว่าแอร์เดิม
ส่วนกรอบดำ ๆ เป็นนาฬิกาและเทอร์โมมิเตอร์วัดอุณหภูมิภายใน และ ภายนอกครับ

มิเตอร์ที่มีอยู่หน้ารถ ก็เป็นแลนด์มิเตอร์วัดระดับลาดเอียง แลนด์มิเตอร์บนหลังคามีเข็มทิศไฟฟ้าวัดแรงกดอากาศ เกจวัดแรงดันน้ำมันเครื่อง แรงดันเบนซิน วัดบูสเทอร์โบ ทามเมอร์แบบมี A/F WideBand OBD1 และ GPS ครับ อาจจะดูเยอะไปหน่อยแต่ใช้ประโยชน์ทุกตัวครับ

ส่วนรูปคอนโซนเกียร์ที่ผมเคยถ่ายไว้หาไม่เจอครับ เดี๋ยวไว้ถ่ายใหม่เมื่อไหร่จะเอามาลงให้ครับ

ของผมเป็น 58 ลิตร 2 ถังครับ ด้านบน 1 ถัง ด้านล่างอีก 1 ถัง มีหัวเติม 2 หัวและมีสวิตช์เลือกใช้งานได้ว่าจะใช้ถังไหน
ถัง 1 หมดก็สับสวิตช์มาใช้ถังที่ 2 ครับ

สาเหตุที่ทำหัวเติมแยกเพราะแต่ละถังมันมีวาว์ลในตัวข องมันเองอยู่แล้วถ้าเราเอาไปพ่วงกันกลัวว่าระบบวาว์ล มันจะเสียเร็วก่อนเวลาอันควร
อีกกรณีคือหากวาว์ลมีการรั่วซึมถังใดถังหนึ่งก็สามาร ถแก้ไขที่ถังนั้นได้เลยเพราะมันแยกอิสระไม่ได้พ่วงกั น
ส่วนแก๊สจ่ายเข้าระบบนี้เดินท่อมารวมกันครับ
รถสวยและครบเครื่องดีจังครับ
ขอถามหน่อยนะครับ มีตัววัดความร้อนที่เสื้อสูบโดยตรงมั้ยครับ แบบว่าถ้าเสื้อสูบถึง 100 องศาแล้วร้องเตือนนะครับ
ผมคิดว่าบางทีวัดที่หม้อน้ำก็อาจจะสายไป เพราะเคยน้ำหายไปเกือบ 2 ลิตร ความร้อนยังเฉยๆเลยครับไม่เตือนอะไรเลย
หงสศ์าลาแดง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to หงสศ์าลาแดง For This Useful Post:
wk7000 (22-10-2009)