ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-06-2013, 09:42   #2205
chon_a31
Member

รูปส่วนตัว chon_a31

คะแนน: 0 chon_a31 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pong79 อ่านกระทู้
สำหรับผม หม้อน้ำผมได้มาจากบางนา ยี่ห้อคาลโซนิค ขนาด 12x14 นิ้วหรือไงนี่ พร้อมพัดลมไฟฟ้าและสวืทช์พัดลม แต่ติดรถอะไรมาคนขายก็ไม่ทราบเหมือนกัน (สภาพตามรูปเล็ก)

ได้มาก็ต้องเปลี่ยนฝาบน-ล่างเพราะเล็กเกินไป ฝังคอน้ำที่ใหญ่กว่า รวมถึงออยเกียร์แบบน้ำไม่ได้ (สภาพตามรูปใหญ่)

การต่อแบบอนุกรม คือท่อน้ำออกของหม้อน้ำเดิม >เข้าหม้อน้ำใบที่สอง> ออกจากหม้อน้ำใบที่สองกลับไปเข้าเครื่องครับ…
ติดตั้งไว้ตรงไหนกันคับ
chon_a31 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม