ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-08-2009, 01:33   #6
bunnakon2
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว bunnakon2

Car Brand: ิBMW / ducati
Engine Type: vvt-i เท่านั้น
คะแนน: 15 bunnakon2 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JZ_P_MAYIM อ่านกระทู้
คือผมลองไล่ดูแระตั้งแต่หัวยันหางแบบคร่าวๆๆ
1.รถผมมีปัญหาที่ระบบไฟ และ ยังไม่ไปแก้ไขสักที ( เพราะรถคันนี้มันวิ่งดีจริงๆๆไม่ได้หยุดได้หย่อนเลย)
2. มีรอยรั่วของน้ำมันเกียร์ แน่นอน แต่ ผมยังไม่ยอมไปทำ เหตุผลเดียวกับข้อหนึ่งอ่ะครับ แต่ผมแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ คือ เติมน้ำมันไม่ให้ขาด แบบว่าเช็คทุกครั้งตอนเช้าทุกวันด้วย
3. ที่เวลารถผมวิ่งยาวๆๆและแช่ๆๆๆมานจะมีควันขาวมามากมา ย มันเกิดจากไอ้ที่น้ำมันรั่วแล้วไปโดนท่อไอเสียนี่แหล ะ ( เจอสักที)
4. ผมควรจะไปทำได้แล้ว ( ทำไมไม่ทำสักทีทั้งที่รู้ๆๆ)
ตอบ เพราะ รถวิ่งไม่เคยจะได้หยุดยาวๆๆเลย เงิน สำคัญนะ เพราะกะว่าจะไล่ทีเดียวให้เนียบเลย
แต่หาอู่ที่ใกล้ๆๆและไว้ใจยังไม่ได้เลย มีแต่ไกลๆๆๆและไว้ใจ เลยยังชั่งใจไม่ถูก สงสัยจะได้วางเครื่องใหม่ อีกอย่าง ถ้าลองค้นกระทู้เก่าๆๆของผมดูจะทราบถึง เรื่องที่ผมลงไว้ว่า อู่ที่วางเครื่องผมและคนที่ทำประกันมานชิ่งไปแว้วววว และเอกสารเครื่อง แก็ส นีิ หายไปกับมันด้วย
เลยชั่งใจดีว่าจะเอายังไง จนถึงทุกวันนี้ก็ยังตกลงไม่ได้สักที
ขอบคุณที่อ่านจนจบนะคราบบบบบบ

ชัดเจนครับ
bunnakon2 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม