ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-06-2011, 05:47   #29
yut NC
Member

คะแนน: 0 yut NC is on a distinguished road
อยากเห็นหม้อน้อง .... เฮ้ยหม้อน้ำจังเลยมันหนาไปหรือเปล่าครับน้าลักษณะอาก ารที่น้าว่ามามันเป็นอาการดึงความร้อนออกจากหม้อน้ำช ้าเกิน ซึ่งเกิดได้จาก หม้อน้ำหนาเกินไป , พัดลมดูด2 ตัวของน้าห่างหม้อน้ำเกินไปหรือตีกรอบรังผึ้งไม่ดีพอ
ผมเจอมาหลายลำมากเลยพวกอาการแบบนี้ ผมบอกให้ไปเปลี่ยนหม้อน้ำเอาของ St 190 (ท้ายโด่งตัว 2.0)เล็กๆบางๆเนี่ยละครับระบายเร็ว ใช้พัดลมตัวบางของมัน 2 ตัวแล้วหายครับ หม้อน้ำกับพัดลมไม่เกิน 2,000 บาทผมใช้มา 2ปียังไม่มีปัญหาและไม่อยากเจอด้วย ..... หายไวๆนะครับ
yut NC is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to yut NC For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)