ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-06-2011, 09:03   #24
ao.photo
ClubJZ Web Register

Car Brand: Nissan
Engine Type: 2j
คะแนน: 0 ao.photo is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nick p-car (JZ) อ่านกระทู้
ตกลงเปลี่ยนวาวล์น้ำหรือเปล่าครับ
ปกติลมดูด2ตัวก็เพียงพอแล้วไม่ต้องมาก กระบะผมตัวเดียวยังเอาอยู่เลย ต้องหาสาเหตุที่ทำให้ตัวร้อน
กรณีนี้ผมให้สองสาเหตุครับ
1.วาวล์ฯตายมัย หรือปั๊มน้ำพิการ
2.น้ำหล่อเย็นหมุนเวียนไม่เพียงพอใช่มัย
ปกติแล้วถ้าน้ำหล่อเย็นหมุนเวียนพอแล้วรถวิ่งจะไม่ร้ อน นี้จอดแล้วร้อนและพัดลมมากกว่าสามตัว
"วันที่ 31/5 ทางร้านได้สังเกตุว่าพัดลมหม้อน้ำทำงานพร้อมพัดลดแอร ์ จึวงเปลียนใหม่ โดยใส่ สวิตย์ทำงานเมื่อความร้อนขึ้น พร้อมใส่ดีเลย์ 1900.-"อันนี้ผมว่าผิดนะ ผมต่อแบบความคุมโดยอุณหภูมิ และพัดลมฯจะทำงานพร้อมกับพัดลมแอร์ด้วย
ลองดูครับ
วาวล์น้ำเปลี่ยนแล้วครับ ก่อนหน้านี้ไม่มีเลย
ao.photo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ao.photo For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)