ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-10-2011, 17:32   #1891
Pong79
ClubJZ Full Member 2556

Car Brand: Toyota Sport Rider, Civic Dimension , Suzuki Caribien
Engine Type: 2J-GE, D17A , G-13B
คะแนน: 18 Pong79 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ note4you อ่านกระทู้
สวัสดีครับ
อีกเรื่องครับ ผมจะแจ้งเปลี่ยนเครื่อง แต่ใบคุ้มเครื่องเขาไปลงที่กรุงเทพ ขนส่งชลบุรี ให้ไปทำที่กรุงเทพ แนะนำหน่อยครับ ว่าขนส่งกรุงเทพ ตรงไหนสะดวกและเดินทางง่ายบ้างครับ คน ตจว.
น่าจะต้องไปที่ขนส่งสำนักงานใหญ่หมอชิตแล้วครับ

ผมซื้อเครื่องที่กรุงเทพ ตรวจรถที่ขนส่งตลิ่งชัน หลังจากตรวจรถ เจ้าหน้าที่ยังให้ผมวิ่งไปตัดบัญชีเครื่องที่หมอชิตแ ล้วค่อยกลับมาดำเนินการต่อเรื่องทะเบียนที่ตลิ่งชัน (แต่เสียเวลาที่ขนส่งหมอชิตไม่นานครับ)

อืกคันรถหลาน ผมซื้อและวางเครื่องให้ที่กรุงเทพ แต่ตอนซื้อเครื่องกำชับร้านขายเครื่องให้เขาส่งตัดบั ญชีเครื่องที่ขนส่งเชียงใหม่ ตามทะเบียนรถ แต่ก็รอนานหลายเดือนครับ
Pong79 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Pong79 For This Useful Post:
note4you (04-10-2011)