ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-07-2009, 08:35   #9
nuhm
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: ISUZU TFR 2800 Turbo
Engine Type: 2JZ GE VVT-i
คะแนน: 16 nuhm is on a distinguished road
ของผมพัดลมแอร์ก็ไม่เต็มคอนเดนเซอร์ มีแค่ครึ่งเดียวเหมือนกันครับ อีกครึ่งนึงไม่มีที่ติดแล้วเพราะมีออยเกียร์ขวางไว้

แล้วก็ใช้หม้อน้ำเดิม อีสุสุ ทองแดง 2 ช่องมั้ง หน้าแคบมากๆ ของคุณ oann เป็นโตโยต้า หม้อน้ำน่าจะกว้างกว่าของผมอีก พัดลมหม้อน้ำเดิมผมมี 2 ตัว วางแบบเป่า ตัวใหญ่ตัวนึง ตัวเล็กตัวนึง วางได้ไม่เต็มรังผึ้งเลยครับ ดูแล้วทุเรศมาก เหลือพื้นที่เยอะ ผมก็เลยเอาพัดลมคอมพิวเตอร์มาติดแซมๆ ตรงพื้นที่ๆ เหลือหนะครับ ติดไป 2 ตัวแล้วยังเหลือพื้นที่ไม่โดนพัดลมอีกเยอะเลยครับ ไว้จะถ่ายรูปมาให้ดู

ส่วนที่คุณ manop แนะนำให้ลองเช็คพัดลมแอร์ว่าทำงานป่าว ก็น่าจะลองเช็คดูด้วยนะครับ เพราะรถผมไม่ว่าเปิดแอร์ หรือไม่เปิด ผมเดินไฟให้พัดลมก็ทำงาน 5 ตัวพร้อมกันเลยหละครับ

แล้วอีกอย่างที่ผมว่าน่าทำ ซึ่งน้ามูนก็ได้แนะนำเรื่องการระบายความร้อนสะสม คือยกฝากระโปรงขึ้นสักหน่อย ถ้าทำได้นะครับ แต่ผมไม่ได้ใช้วิธียกฝากระโปรง ผมเอาซีลยางกรุฝากระโปรงออกมันจะทำให้มีช่องระบายลมร ้อนได้ แต่ต้องระวังน้ำเข้าเครื่องเวลาล้างรถหรือฝนตก ถ้าน้ำเข้าร่องหัวเทียนจะทำให้เครื่องเดินสะดุด ผมเลยหายาง (ยางท่อแอร์) มากรุช่วงท้ายเครื่องแทน

ส่วนเรื่องเพิ่มความเร็วพัดลมอันนี้ไม่ทราบเหมือนกัน ครับ
nuhm is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม