ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-03-2009, 14:51   #268
tantan
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 tantan is on a distinguished road
Nissan Frontier + 1UZ + Variable Mixer

หม้อต้มกับ Variable Mixer ราคาใช้ได้เลยครับ แต่ต้องซื้อยกกล่องน่าเสียดายจริงๆ เลยนะครับ ผมสนใจหม้อต้มนะครับ เพราะของผมหม้อต้มมันไม่ค่อยดีนะครับ ตามที่เคยเล่าให้ฟังนะครับ

สำหรับเรื่องที่ว่าต้องใช้ หม้อต้ม Hana ด้วยนั้นไม่จำเป็นนะครับ แต่ถ้าราคาต่างกันไม่เท่าไหร่สัก 200-500 บาทก็น่าสนใจนะครับ แต่ถ้าต่างกันเยอะผมว่าไม่จำเป็นนะครับ แต่ตอนนี้ผมยังใช้หม้อต้มเดิมอยู่นะครับ กำลังดูๆ อยู่นะครับกะว่าถ้าไม่ Hana ก็ OMVL นะครับตามที่คุณพิสิทฐ์เคยแจ้งไว้นะครับ

สำหรับคุณเอกผมว่าใช้หม้อเดิมดีกว่าครับไม่ต้องเปลี่ ยนใหม่นะครับ แต่ถ้าไปหา Variable Mixer แล้วไปเจอหม้อต้ม Hana ราคาน่าสนใจแจ้งให้ทราบกันด้วยนะครับ

สำหรับตัววัดความร้อนน่าสนใจครับ แต่กำลังคิดอยู่ว่าจะเพิ่มอีกนิดเป็น OBD ดีหรือเปล่านะครับ
tantan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม