ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-12-2013, 13:13   #5
sex.com
Senior Member

รูปส่วนตัว sex.com

Car Brand: isuzu dmax4door
Engine Type: 1j
คะแนน: 13 sex.com is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ borancar อ่านกระทู้
ELS คือ เป็นตัวจับLoad ที่กินกระแสไฟ เพื่อช่วยเร่งรอบเครื่องยนต์ป้องกันการกระตุกดับครับ เช่น เปิดไฟหน้าในขณะที่ คอมแอร์ พัดลมแอร์ทำงาน พร้อมกับพัดลมระบายความร้อนหม้อน้ำทำงานด้วย ซึ่งจะเป็นภาระสูงสุดของไดชาร์ทในขณะนั้น อาจทำให้ฉุดรอบตกถึงดับ หรือไดชาร์ทจ่ายได้ไม่พอการเพิ่มรอบไดชาร์ทก็จะเป็นอ ีกทางที่ช้ช่วยไดชาร์ทในการจ่ายโหลดได้ครับ ส่วนอัตราสิ้นเปลือง NGV จะจ่ายน้อยกว่า LPG ประมาณ 25 เปอร์เซนต์ เมื่อเทียบแบบ กม./บาทครับ
ขอบคุณมากครับที่เข้ามาตอบ ถามเพิ่มนะครับถ้าไม่ใช้จะเป็นไรไหมelfนี้อ่ะและถ้าอ ยากจะต่อตัวelfนี้จะต่อยังไงต่อสายไฟจากตัวนี้elfนี้ ที่กล่องแล้วจะเอาไปจั๊มกับตัวไหนครับ เผอิญที่รถผมช่างมันไม่ได้ต่อให้อ่ะครับ มีแต่สายไฟโผล่ออกมาเฉยๆ รบกวนอีกครั้งนะครับ ขอบคุณมากครับ
sex.com is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม