ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-02-2010, 18:38   #15
IamArt
Senior Member

รูปส่วนตัว IamArt

Car Brand: C-Class W202
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 IamArt is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ option อ่านกระทู้
ผมเพิ่งได้หม้อต้ม bigas turbo มาเหมือนกันอ่ะ ตอนนี้รู้สึกกินแก๊สอ่ะเติมไป 600 บาท ตอนนี้วิ่งไป 190 โลแล้วแก๊วหมดไปครึ่งค่อนถังจากเต็มถังอ่ะ เลยอยากจะจูฯแก๊สที่ตัวหม้อต้มอ่ะครับ มันต้องหมุนไปทางไหนอ่ะครับว่าจะจูนหนาหรือบาง
ใช้ให้หมดถังก่อนซักสองถังแล้วค่อยจับระยะมาคิดคับ อย่าพึ่งไปจูนเล่นมาก ขนาดผมมี OBD จูนยังไม่นิ่งเลยต้องคอยปรับบ่อยๆ ตอนนี้ใส่ Tozaki mixer ยังต้องอาศัยจูนหนาไว้ก่อน ปลายก็วิ่งได้ 220 แล้ว(วัดจากGPS) ยังขึ้นไม่สุด ยกซะก่อน...
ไม่มีแบ็ค มีค่าknock ขึ้นโชว์อยู่ 2 ครั้งน่าจะตอน kick down ส่วนO2s บอก Rich*ตลอด แสดงว่าหม้อ bigas Turbo จ่ายไหวแฮะ....ทั้งที่สเปคเคลมแค่ 190-200 ม้าเอง

วิ่งยาวๆเหยียบเกิน180 บ่อยๆแบบเนี่ยเกือบทุกวัน...เชื่อมั้ยกินโลละ 2 บาท...
IamArt is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม