ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-11-2008, 12:44   #26
ekimms
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว ekimms

คะแนน: 17 ekimms is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekimms อ่านกระทู้
เงางามมากครับ...
ขอถามน้าหน่อยครับ ถ้าให้น่าเทียบให้ครับระหว่างมีระบบกับไม่มีระบบอะคร ับ
การออกตัวอันไหนดีกว่ากันครับและถ้าขับทางยาวๆๆตัวไห นดีกว่ากันอะครับ
ขอถามอีกเรื่องครับว่าถ้าโบทำงานสองลูกพร้อมกันเนี่ย ครับอัตราการกินน้ำมันจะต่างจากเดิมไหมครับ....

^
^
^
ถ้ารถคันเดียวกัน
ออกตัวเต็มรอบค้างที่ 2000 รอบแล้วกดสวนนะครับ

แบบ ซีเควนเซียลจะออกตัวไปได้ไวกว่า เพราะจะมีบูสต์ 0.4-0.5 บาร์มาช่วย
แต่คิดว่า แบบบูสต์เต็มนี้จะแซงได้น่าจะราว ๆ 80-100 เมตรครับ
เพราะบูสต์จะกวาดไปเต็มที่ 1.1-1.2 บาร์ ใช้เวลาราว ๆ 3-4 วินาที
ก้อคือ น่าจะผ่านตรง80-100 เมตรครับ

ขับทางยาวซีเควนเชียลดีกว่าแน่นอนครับ
เพราะกดนิดเดียวจะมี low boost มาช่วยตลอด
การเร่งแซง จะง่ายกว่า นะครับ

ส่วนเรื่องกินน้ำมันนี้ คิดว่าเอาจริง ๆ แล้ว
แบบบูสต์เต็ม คงจะกินมากกว่า เพราะเท้าเราจะหนักกว่าเดิม และบูสต์ก้อสูงขึ้น
ซึ่งมันก้อเปลืองขึ้นแหละครับ
ขอบคุณครับน้า....
ekimms is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม