ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-12-2009, 16:14   #4
mr.tu
Member

Car Brand: mity x
Engine Type: 1jz
คะแนน: 0 mr.tu is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ borancar อ่านกระทู้
ประมาณนั้นครับคุณตู่แต่ว่าเปลี่ยนจากเอาไฟตรงจากแบต เป็นไฟ IG+ ของสวิทซ์กุแจน่าจะเวิร์คกว่าผมเคบลองทำให้เพื่อนก็O K นะครับคือสตาร์ทติดง่าย ส่วนRelay ปั๊มติก๊นั้นแล้วแต่ช่างที่วายสายจะวางครับต้องไล่จา กปลายสายกลับมาต้นทางครับ กรณีถึงแม้ติก๊ไม่ตัดเวลาเป็นแก็สก็ไม่เป็นไรครับเพร าะหากเครื่องยนต์ดับไม่ว่ากรณีใดขั้ว FC ก็จะเปลี่ยนสถานะเป็นเปิดวงจรทำให้ปั๊มติ๊กหยุดทำงาน เองครับถือว่าเป็นเรื่องของความปลอดภัยครับ
รับทราบครับ
อาทิตย์นี้ถ้าว่างจะลองไล่ดูครับ

สอบถามเพิ่มเติมไปอ่านเจอมาแล้วสงสัยครับ

http://www.clubjz.net/showthread.php?t=12860

จาก link ดูรูปสงสัยตรง relay ตัวแรกขา 87 ไปเข้าขั้วตรวจสอบ (fc) ใช่ตัวเดียวกับ fc ของ ecu หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg Presentation2.jpg (52.4 KB, ดาวน์โหลด 89 ครั้ง)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sumitr : 07-03-2012 เมื่อ 15:27.
mr.tu is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to mr.tu For This Useful Post:
mungpro (12-10-2013), tfr_jz (24-04-2012)