ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-09-2009, 06:22   #4
Bird-RedZone
Member

รูปส่วนตัว Bird-RedZone

Car Brand: Mazda
Engine Type: 1JZ-GTE M/T
คะแนน: 0 Bird-RedZone is on a distinguished road
ขอบคุณทุกท่านเลยครับ เมื่อวานตอนเย็นข้องใจครับ ไปซื้อฝาหม้อน้ำทนแรงดันประมาณ 1.1 มาใหม่เมื่อช่วงเย็นครับ เนื่องจากของเดิมใส่ไปแล้วมีการคลายล็อคเองเกิดขึ้น ผลปรากฎว่าใส่ของใหม่ไป ได้ลุ้นระทึกกับตัวเลยความร้อน OBD1 ตลอดเวลาเลยครับ ระยะทางในการทดสอบก็คือ จากบ้านที่ถนนนิมิตใหม่ไปJetใหม่โดยวิ่งเส้น รามอินทรา เวลาประมาณ 20.00 OBD1 แสดงอยู่ประมาณ 86-87-88-90 แสดงอยู่แบบนี้พักนึงครับ ขณะที่ขับไปผมก็สังเกตุไป พอมาเจอรถติดช่วง กม.8 กม.7 ความร้อนก็บขึ้นไปที่ 92-90 กว่าจะลงมาที่ 88 เล่นเอาใจหายเลยครับ นานมากกว่าจะลง พอไปถึง Jetใหม่ ผมก็จอดนิ่งพักนึงครับประมาณ 10 นาที และก็เดินทางกลับบ้าน ขากลับเนี้ยหนักกว่าไปอีกครับ เพราะเนื่องจาก ความร้อนเลขมันแช่อยู่ที่ 90-92 แช่แบบนานๆเลยครับ ผมก็ลุ้นตลอดทางเลย พอกลับถึงบ้านผมก็จอด รอดูตอนเช้า ซึ่งเช้านี้ผมได้มาดูแล้วครับ น้ำไม่หาย แต่ทำไมพอใส่ ฝาแรงดันขนาด 1.1 ความร้อนจึงไม่ค่อยลงครับ งงหนักกว่าเดิมอีก ช่วยผมทีกำลัง งง ครับ
Bird-RedZone is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม