ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-07-2009, 18:34   #1
pop@bazzy
Junior Member

คะแนน: 0 pop@bazzy is on a distinguished road
น้ำในหม้อน้ำหายครับ

อาการเริ่มแรกคือ มีอาการน้ำดันออกทางฝาครับก็เลยซื้อฝาใหม่มาเปลี่ยน น้ำก็ไม่ดันออกมา แต่อาการน้ำหายไปก็ยังมีอยู่ ก็เลยมุดเช็ครอยรั่วตามจุดข้อต่อต่างๆ รวมถึงปั้มน้ำก็ไม่มีหยด วาล์วน้ำก็เพิ่งเปลี่ยนเมื่อปีที่แล้วเป็นของแท้ครับ ตอนนี้จนปัญญาแล้วครับ ไม่รู้จะแก้ไขยังไงต่อไปดีครับ รบกวนขอความช่วยเหลือด้วยครับ ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ

ปล.เครื่อง 1j-ge วางในวอลโว่ 740 หม้อน้ำเดิมหม้อพักน้ำเดิมครับ พัดลมไฟฟ้า 2 ตัว แผงแอร์ 2 ตัว
pop@bazzy is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม