ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-07-2010, 10:51   #947
jzryder
Senior Member

Car Brand: toyota sportrider
Engine Type: 1jz ge
คะแนน: 16 jzryder is on a distinguished road
เป็นๆ หายๆ เหมือนกันครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nummeter อ่านกระทู้
รถผมมีปัญหาอีกเเล้วครับ

ขับดีๆไฟ o/d โชว์ค้างตลอดเลย

เเต่เกียร์มันก็เปลี่ยนปกติ คิกดาวน์ได้ไม่มีปัญหา ยังไม่มีเวลาเช็คโค๊ดเลย ช่วงหลังไม่ค่อยได้ใช้สุดที่รักเจโบเลย

พี่ๆพอมีคำเเนะนำเรื่องไปที่โชว์ไหมครับ
prerunner 1jz ge auto ครับ เคยเป็นเหมือนกันครับ เกียร์ทำงานไม่มีปัญหา คิกดาวน์ได้ เป็นๆ หายๆ บางทีเป็นตอนกดเร่งหนักๆ บางทีเป็นตอนรถกระเทือน ไฟ o/d ติดกระพริบขึ้นมา พอดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่ก็หาย ถามช่างลองเช็ค code ช่างบอกแต่จำ code ไม่ได้ครับ บอกว่าเป็นสัญญาณ sp ตัวที่อยู่หลังไมล์ ใกล้จะเสีย น่าจะต้องเปลี่ยนเรือนไมล์ แต่มันยังใช้งานได้ปกติ และช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลา ผมก็เลยยังไม่ไดทำอะไรครับ
jzryder is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to jzryder For This Useful Post:
กัมพ์ (22-04-2011)