ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-12-2011, 18:06   #431
joe-civil@jz
ClubJZ Full Member 2556

Car Brand: nissan
Engine Type: 1j GTE
คะแนน: 16 joe-civil@jz is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง joe-civil@jz
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 021028 อ่านกระทู้
ผมใช้ดีแม็ก วาง 1j turbo ผมไปเปลี่ยนคอยเย็น วาล์ว และดรายเออร์ รวมถึงชุดโอริงใหม่ ตอนนี้ใช้งานมาประมาณ 10 เดือนครับปัญหาที่เจอคือมีน้ำยาแอร์ซึมออกมาตรงวาล์ว มากพอสมควรแต่แอร์ยังเย็นอยู่นะครับขอถามผู้รู้ด้วยค รับถ้าผมเปลี่ยนโอริงใหม่จะมีอาการอย่างเดิมหรือป่าว ครับ แล้วมันเกี่ยวกับเรื่องความร้อนของเครื่องด้วยไหมครั บที่ทำให้พวกโอริงเสื่อมสภาพ
ตรงที่ผมเน้นสีเหลืองไปนี่ เข้าใจว่า expansion valve ถูกต้องหรือไม่ครับ สามรถมองเห็นด้วยหรอ ครับ เพราะอยู่ตรงตำแหน่ง FCU นะครับ ค่อนข้างลึก ผมว่านะครับ ขอภาพถ่ายประกอบด้วยครับ จะได้ไม่ต้องสงสัยใดๆ เพราะรถเพิ่งทำมาแทบจะเรียกได้ว่า Overhaul ระบบปรับอากาศเลย จึงไม่น่าจะใช่ครับ ขอรูปประกอบครับจะได้ไม่ต้องเสียเยอะครับ

รูล่ ม่ง้ญิ

Jz
joe-civil@jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to joe-civil@jz For This Useful Post:
Nature (28-01-2012)