ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-10-2009, 10:22   #18
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkk อ่านกระทู้
- ล็อคอัพเป็นตัวยังไงครับ มีเพื่ออะไรครับ มายทราบจิงๆครับ
จริงๆแล้ว ผมมีรายละเอียดเกี่ยวกับ กลไกการทำงานของระบบล๊อคอัพเกียร์ ซึ่งในตำราอธิบายไว้ละเอียดมาก มีภาพวาดเส้นทางเดินน้ำมันเกียร์ออโต้ประกอบการอธิบา ยด้วยครับ แต่ว่า มันค่อนข้างซับซ้อนเกินที่บุคคลทั่วๆไปจะเข้าใจได้คร ับ ผมจึงได้สรุป สั้นๆง่ายๆ (ถ้าไม่ตั้งใจอ่าน ยังเข้าใจยากเลยครับ) ไว้ในกระทู้ที่สมาชิกท่านหนึ่งตั้งกระทู้ถามถึง ซึ่งบัดนี้ได้ถูกย้ายกระทู้ไปไว้ใน Forum Technical แล้วครับ รบกวนขอคำแนะนำเรื่อง Lock up ด้วยคับ

เรื่องล๊อคอัพเกียร์นี้ เป็น ปรัศนีย์ในใจของสมาชิกหลายๆท่านมานานแล้วครับ ซึ่งผมเชื่อว่า ก็ยังมีอีกหลายๆท่านที่ยังไม่กระจ่าง จึงอยากประชาสัมพันธ์ ให้ทุกๆท่านที่ทราบแล้ว แต่อธิบายไม่อาจอธิบายได้ชัดเจน ช่วยแจ้ง Link ชี้นำให้สมาชิกท่านอื่นๆ ที่ตั้งกระทู้ถามเรื่องนี้ ได้มีโอกาสเข้าไปอ่านด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
BB 436 (28-07-2016), Lucky (03-06-2011)