ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-11-2014, 17:39   #5
nontiyud
Member

Car Brand: jeep
Engine Type: 4.0L
คะแนน: 13 nontiyud is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tong อ่านกระทู้
ชักสงสัยว่ารถคุณมี pressure switch ติดตั้งไว้ไหม switch นี้ช่วยให้คอมแอร์ตัดเวลาใช้รอบสูง หรือตอนที่คิ๊กดาวน์ ซึ่งหากไม่มี switch ดังกล่าวหรือกล่องไม่ช่วยตัด หน้าคลัตช์มีโอกาสไหม้สูงมากๆๆๆๆ

หากเป็นอย่างนั้นจริง (ไม่มีอุปกรณ์ช่วยตัดคอมแอร์เวลารอบสูงๆ) ผมว่าการแก้ปัญหาที่พัดลม ไม่ใช่การแก้ปัญหาที่ถูกจุดนะครับ
ไม่น่าจะมีpressure switch นะครับ เพราะจากที่สังเกตุเมื่อก่อนรอบเท่าไหร่แอร์ไม่มีตัด ตอนนี้ต้องใช้ปิดแอร์เอาเวลาจะใช้รอบสูง แล้วpressure switch ร้านแอร์ทั่วไปติดตั้งได้ไหมครับ
nontiyud is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม