ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-05-2010, 20:23   #4337
STRADA_TANTAN
ClubJZ Web Register

Car Brand: Mitsubishi
Engine Type: 2Jz-VVTI
คะแนน: 0 STRADA_TANTAN is on a distinguished road
สวัสดีครับ

ผมชื่อแป๋ง ครับ
ขับสตราด้า ปี2004 เครื่อง 2.8
อยู่แถวๆ สุขา 3 ครับ

จะขอข้อมูลเพื่อนๆ พีๆ ที่ใช้ สตราด้า ช่วยให้ข้อมูลที่ครับ
ลองพยายามหาแล้วยังไม่เจอครับ

คำถามแรก คือ เครื่องเก่า จะเทิร์นได้ประมาณเท่าไหร่ครับ วิ่งมา 9 หมื่นโล เดิมๆ มือเดียวตั้งแต่ซื้อมาเลยครับ เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ตามระยะ ไม่เคยเป็นแตงเม ไม่เคย ซ่อม ครับ

คำถามที่ 2 คือรถสตราด้า ควรวางตัวไหนดีครับ ใช้เฟืองท้ายเดิม เน้นประหยัดเพราะจะเอามาติดแก๊สครับ
ส่วนใหญ่วิ่งทำงานใกล้ๆ ไม่เกิน 30 กิโลเมตร ต่อวัน จะมีเสาร์อาทิตย์ที่ต้องไปบางใหญ่-บางบัวทองแถวนั้น ส่วนตัวเล็งไว้ว่าจะเป็น ตัว 2j-GE VVTI ราคาค่าตัวประมาณเท่าไหร่ครับ อยากได้ TEC SPEC ของเครื่องรุ่นนี้ด้วยครับ

คำถามที่ 3 ถ้าผมจะติดแก๊ส ควรติดระบบไหนดีครับ

คำถามที่ 4 อยากทราบอู่ที่รับวางเครื่องแถว สุขา 3 บางกะปิ หรือใกล้ๆ ในระแวกนี้ก็ได้ครับ หรือ แถวๆลาดพร้าว ก็ได้ครับราคาประมาณเท่าไหร่ ถ้าจะให้ช่างหาเครื่องและวางจนเสร็จ จะเป็นเวปไซต์หรือเบอร์ติดต่อก็ได้ครับ

ขอบคุณพี่ๆที่ให้ข้อมูลล่วงหน้าครับ ขอไปศึกษาข้อมูลต่อ แหะๆ
STRADA_TANTAN is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม