ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-07-2010, 09:13   #953
SUNCHAINC
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว SUNCHAINC

Car Brand: TOYOTA VIGO 4x2
Engine Type: 1JZ GTE โบคู่ เดิมๆ
คะแนน: 17 SUNCHAINC is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้

สตาร์ทเครื่องแล้ว เปิดสวิตช์แอร์ปกติแล้วหน้าคลัชควรจะจับทันทีนะครับ

เว้นแต่ระบบแอร์ดิจิตอลจะรอประมาณ 3-5 วิ ระบบก็จะเริ่มทำงานคอมแอร์เริ่มจับ

กรณีนี้อาจจะต้องลองเช็คหน้าคอนแทครีเลย์คลัชคอมแอร์ และเทอร์โมสตรัทดูครับ

ถ้าเอามาวางเครื่อง ไม่เน้นขับสี่

เอาเป็นตัว Prerunner 2.5 โฉม D4D (เครื่อง2KD-FTV) ก็ได้ครับน้าชัย ราคาไม่สูง ผมไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้มีเกียร์ออโต้ด้วยเปล่า

(D4D 1KD-FTV 4WDจะมีเกียร์ออโต้) ถ้ามีก็แจ๋วเลยใช้ด้ามคันเกียร์ของมันไม่ต้องดัดแปลง คอนโซลเกียร์เลยครับ
น้าครับ แล้วถ้าเราเลือกวาง Uz จะโอเค กว่า2เจ วีวีไหมครับ แล้วพวกช่วงล่างเนี่ยมันมีปัญหาจุกจิกมั้ยครับ ไปเจออยู่ 1คัน ครับ ขับสี่ปี 92 เปิดมา 360000 แรงมั้ยครับราคานี้
SUNCHAINC is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to SUNCHAINC For This Useful Post:
กัมพ์ (22-04-2011)