ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 31-05-2014, 00:56   #7
Chatupong
Senior Member

รูปส่วนตัว Chatupong

Car Brand: Benz W124 , W208,W203 ,ML350, BMW E30 , DATSUN620 , MAZDA1000 , TOYOTA Fortuner ฯลฯ
Engine Type: 1UZ FE
คะแนน: 17 Chatupong is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ C220 อ่านกระทู้
น่าจะเก็บมาให้มากที่สุดครับพี่ และอะไหล่ต้องตรงรุ่นเท่านั้น
หลักๆก็มีเครื่องเกียร์ คอมแอร์ ไดชาร์ท ปั้มพาวเวอร์แบบครบๆ สายไฟไม่ตัด
ยางแท่นเครื่อง ยางแท่นเกียร์ ยอยยางท้ายเกียร์
กล่อง ecu พร้อม switch กุญแจพร้อมดอกกุญแจอีโม ถ้าได้มาทั้งคอยิ่งดี ต้องคู่กันสลับไม่ได้นะครับ
จอไมล์ 3U
กรองอากาศสี่เหลี่ยม (ใช้ air flow คนละตัวกับ 1U VV)
ด้ามเกียร์ 5 speed แบบขั้นบันได สามารถใช้กับ 1U VV ได้ แต่ของ 3U สวยกว่า
พัดลมไฟฟ้า หากรถคันใหญ่ยกหม้อน้ำมาเลยก็ชัวดี (3U เป็นไฟฟ้าอย่างเดียว) แต่หากมีที่ใส่ฟรีปั้มได้ก็ดีนะครับ
ชุดสายไฟ เซนเซอร์ กล่องเล็ก กล่องน้อย เต็มกระสอบ
O2 sensor 2 ตัวคู่หน้าอยู่กับเขาท่อไอเสีย
O2 sensor 2 ตัวหลังอยู่กับ cat ถ้าเอา cat มาด้วยจะดีมาก
ก็ประมาณนี้ครับ

เยอะใช้ได้เลยนะครับ
ขอบคุณครับ
Chatupong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม