ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-12-2007, 12:31   #2
muddyfire
Junior Member

รูปส่วนตัว muddyfire

คะแนน: 0 muddyfire is on a distinguished road
ผมเองก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเครื่องยนต์ซักเท่าไหร ่ ก็ได้แต่หาความรู้ในนี้แล้วไปลองทำดูเท่าที่ทำได้อะค ับ รถผมก็สะดุดแบบเดียวกันครับ ผมก็ลองถอดคอยหัวเทียนออกมาดู ปรากฎว่าปลั๊กคอยไม่มีร้าวเลยครับ มีแต่ปลั๊กตัวที่4 มันดันไม่มีขดสปริงอยู่เลย (หัวอื่นมีครบหมด) ไม่รู้มาจาสาเหตุนี้เป่า อ้อ...หัวที่3-6 มีคราบน้ำมันเยิ้มๆด้วยครับ แต่หัวที่ 1-2 แห้งสนิท ผมเลยไปรื้อลังอะไหล่ที่เคยเก็บไว้ โชคดีว่าผมเคยซื้อเก็บไว้พอดีเลยเอามาเปลี่ยนซะ เดี๋ยวจะลองวิ่งดูครับแต่ก็ไม่มั่นใจว่าจะหายรึปล่าว เพราะ รถผมที่เกจ์แรงดันน้ำมัน มันตกไปด้วยเวลาบูสมา ระบบน้ำมันผมก็ไล่มาหมดแล้ว ปั้มติ๊กเปลี่ยนใหม่แล้ว(ในถังใช้ของ 2J Bo) นอกถังใช้ของติดรถมาเดิมๆ (volvo 940) เสียงปั้มติ๊กก้อทำปกติดี (ดังมั่กๆแข่งกะเสียงเพลงเลย) ถ้ายังไม่หายคราวนี้คงต้องเสียเงินให้ที่อู่รื้อระบบ ใหม่แล้วล่ะค๊าบบบ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย muddyfire : 02-12-2007 เมื่อ 12:34.
muddyfire is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม