ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-12-2012, 22:58   #4
AS5HOLE
Member

Car Brand: starda
Engine Type: 1UZ-FE
คะแนน: 0 AS5HOLE is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MAMOTO3 อ่านกระทู้
จากประสบการณ์เคยโดนก็เลยไม่ตกใจครับ ตันก็ตันไป เดี๋ยวจัดเลย วันนี้รีบเลยไม่ได้ถ่ายรูปมาฝากครับ
อุปกรณ์ก็ แม่แรง ปะแจเบอร์14 เบอร์10 เป็นบ๊อกยิ่งดี
1ถ่ายมันเกียร์ออก
2ถอดน๊อตยึงอ่างมันเกียร์(เบอร์10)
3งัดๆรอบๆเอาอ่างออกมา
4ถอดกรองเกียร์โดยใช้บ๊อกเบอร์10 ออกทั้ง3ตัว
5ล้างกรองเกียร์ ด้วยมันเบลซิล (ล้างให้เกลี้ยงๆไม่ต้องรีบ)
6จัดการกับกาวปะเก็นเก่าเอาออกให้หมดด้วย
7ประกอบกรองเกียร์กลับเข้าที่
8ทากาวปะเก็นที่อ่างไม่ต้องมากเกินนะครับ
9ประกอบอ่างเข้าที่ๆควรอยู่
10เติมน้ำมัน ประมาณว่า3ลิตร แล้วออกซิ่งได้เลย
ง่ายๆครับลองดู ของใครที่เวลาคิ๊กดาวแล้ว เกียร์ดังแปลกๆ หรือดังแต่ท่อล้อไม่หันก็ลองล้างดูครับ
เข้าเกียร์dเเล้วกระตุกไม่เเรงมากเกียวป่าวตะก่อนไม่ เป็นใช้มาซักพักเป็นละน้ำมันเกียร์จากอู่ยังไม่ได้เป ลี่ยนเลยคับ1ปีละ
AS5HOLE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม