ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-07-2009, 10:01   #2
kanchanasiljge
Member

รูปส่วนตัว kanchanasiljge

Car Brand: E36
Engine Type: 2JGE VVT-I
คะแนน: 0 kanchanasiljge is on a distinguished road
...

ทำไมอยู่ๆถึงไม่เย็นล่ะครับ จริงๆแล้วถ้าเราไม่ได้ไปทำอะไรเพิ่มเติมมา ก็น่าจะเย็นนะครับ ผมว่ายังไงลองเช็คที่คอยล์ร้อนก่อนดีกว่าครับ อาการนี้อาจจะเป็นเพราะคอยล์ร้อนสกปรกมาก(ตัน) ลมจึงไหลผ่านได้ไม่สะดวก ให้ลองซื้อน้ำยาล้างคอยล์ร้อน ที่ร้านขายพวกอะไหล่แอร์ มาลองล้างคอยล์ร้อนดูก่อนครับ ถ้ายังไม่หายให้ดูที่หน้าคลัชของคอมแอร์อีกครั้งครับ บางทีอาจจะดูดได้ไม่เต็มที่ ให้ลองดึงขั้วที่เข้าคอมเพรสเซอร์(ไฟ + ) ออก แล้วลองเอาสายไฟต่อจากขั้ว + ของแบตมาเสียบเข้าไปตรงๆเลย ถ้าทำแบบนี้แล้วเย็นปกติ ให้เพิ่มรีเลย์เข้าไปครับ จะซื้อมาทำเองก็ได้(รีเลย์ตัวละประมาณ 80 บาท +/- ) หรือจะให้ที่ร้านติดให้ก็ได้ครับ
kanchanasiljge is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม