ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-09-2013, 17:06   #14
kornkrit
Member

Car Brand: BMW E36
Engine Type: 1JZ GTE
คะแนน: 0 kornkrit is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kornkrit อ่านกระทู้
เช็ค แก๊ส รั่วดีกว่าครับ

เวลาแก๊สไหลออกจากถัง ความดันลดลง ทำให้อุณภูมิถังเย็นลง

(ใครเคยเล่น ปืน bb เวลาแก๊สฟู่ จะเห็นแม็กเย็นเจี๊ยบเลย)

เป็นเหตุให้ มีน้ำเกาะที่ถังได้ ลองเช็ครั่วด้วยนะครับ

เช็คแก๊สรั่วด่วนเลยครับ การที่มีไอน้ำเกาะ แสดงว่า ความดันลดลงอย่างรวดเร็วครับ ทำให้อุณภมูในถังลดลง(ถังจะเย็น) และ เกิดการควบแน่นกับ อุณภมูิอากาศบริเวณรอบๆ ถังแก๊ส เกิดเป็นน้ำเกาะที่ถังครับ
kornkrit is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม