ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-05-2013, 09:32   #7
Kit AC
Junior Member

Car Brand: Toyota
Engine Type: 1 UZ
คะแนน: 0 Kit AC is on a distinguished road
จากประสพกราณ์ส่วนตัวผมนะครับ
ตอนเช้า ผมจะต้องไป Start รถ warm เครื่องก่อนเป็นอันดับแรก ก่อนกินกาแฟ พอออกมาจะใส่รองเท้าเท่านั้นเองกลิ่นเหม็นอย่าบอกใคร แสบตาด้วยครับ
ผมเองยังทนไม่ไหวเลย เลยกัดฟันหามาใส่มันซะไม่อยากให้ตัวเองลำบาก และไม่อยากให้เพื่อนบ้านมาด่าด้วย

ผมไม่มียังต้องเสียตังค์ซื้อมาใส่ แต่พี่มีมาเลยกับเครื่องผมว่าใส่ไว้ก็ดีนะครับ หรือเก็บไว้ก่อน ถ้าคิดจะใส่ทีหลังแล้วค่อยเอามาใส่ก็ได้ดีกว่าไปซื้อ ทีหลัง อันนี้โดนบวกกำไลจากร้านอีกจนหลายคนอยากใส่แต่ใส่ไม่ ได้เพราะต้องเพิ่มอีกหลายพัน แต่ผมต้องกัดฟันแน่นๆ จ่ายไป 5,500 รวมค่าใส่ อ่วมเลย

อีกอย่างอย่าลืมนะครับว่าบางครั้งเรา จอดรอซื้อของแล้วช่วงเอาของขึ้นรถ เราต้องเปิดประตู อ้าไว้ ช่วงนี้ละ ควันท่อจะปลิวเข้ามา เวลาจัดของประตูหลังเสร็จเดินขึ้นมาประจำที่คนขับ ปิดประตู กลิ่นที่เข้ามาอย่าบอกใคร บางทีต้องขับเปิดกระจกไปซักระยะครับ อันนี้อันตรายต่อตัวเองครับ

ลองนับข้อดีกับข้อเสียดูครับ ถ้าลงสนามบ่อยหรือ เป็นรถแบบจัดเต็มสูตร บูตท์หนัก ขับ Red Line ยังไงร้านก็ต้องให้ถอด Cat ออก
แต่ถ้าใช้แบบ Standard use อย่างผม บวกกับข้อจำกัด พื้นที่บ้าน บวก คิดถึงลูกหลานรุ่นต่อไป บวกกับการ รักตัวเองกลัวตายไว และ ชอบขับรถแบบ เงียบๆ อารมณ์ แบบขับ Luxury car ผมว่าติดไว้ดีกว่า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kit AC : 23-05-2013 เมื่อ 09:37.
Kit AC is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to Kit AC For This Useful Post:
hayaek (05-06-2013), บอยบีน (26-05-2013)