ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-12-2009, 14:33   #18
tumcartoon
Member

รูปส่วนตัว tumcartoon

Car Brand: toyota
Engine Type: 1Jz-Gte
คะแนน: 0 tumcartoon is on a distinguished road
ผมตั้งใจว่าเอา hks hiper d ลง แต่ก้อแพงพอสมควร พี่ที่สนิทกันเค้าบอกว่าวิ่งไปเหอะ ร้อยเจ็ดร้อยแปดก้อไม่แหก แต่เปนโช๊ค โชคดีที่ได้ช่างโช๊คฝีมือดีมาทำให้คับ ผมเคยลองนั่งรถพี่เค้าแล้ว บอกได้คำเดียวว่าไม่เสียดายตังคับ โค้งไม่มีเบรค แถมเร่งทิ้งโค้งได้อีก คนที่ผมลองนั่งเปนโชคประกอบ เอาหลายอย่างมาใส่ ออกมานี่สุดยอดจิงๆ ตอนแรกผมก้อไม่มั่นใจกะโช้คแปลงเท่าไหร่ ว่าจะเอา kyb ultra พอได้นั่งปุ๊บถึงกะตกลงทันที เพื่อนผมที่ใส่ koni กะบอกส้มอยู่ มันบอกว่าไม่เอา kyb อ่ะ ไม่แน่นเหมือน koni ส่วน rancho ที่มีก้อมีแต่ของโฟวิน (ของทั้งหมดมาจากยี่ปุ่น) ผมก้อเลยเอา hks แทน แต่ถ้าราคาสูงมากก้อคงสู้ไม่ไหว (ของสอบถามอีกนิดนึง ถ้าโช๊คแข็งมากเนี่ยมีผลกะช่วงล่างอื่นๆมั้ยคับ แล้วคัยมีจ๊อย เหลือๆ มั่งคับ พอดีหาของไม่ได้ อิอิ)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tumcartoon : 19-12-2009 เมื่อ 14:50.
tumcartoon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม