ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-11-2009, 09:46   #750
dragonballz
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: Toyota
Engine Type: 1j bo
คะแนน: 15 dragonballz is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้

ไปมาเรียบร้อยแล้วครับ ไม่มีปัญหา แต่ตัดโปรแกรมแม่สลอง และ แม่สายออก และย้อนกลับมานอนที่ดอยสุเทพ

เป็นบ้านพักของกรมป่าไม้ อุทยานแห่งชาติดอยสุเทพ-ดอยปุยแทน อยู่เลยพระธาตุขึ้นไปประมาณ 400 เมตร

ตอนนี้กำลังจะวางโปรแกรมขับรถไปหลวงพระบางอยู่ คาดว่าจะเป็นช่วงหลังปีใหม่ครับ

รูปจากจุดชมวิวเมืองเชียงใหม่ก่อนถึงพระธาตุ ถ่ายตอนกลางคืนครับ

ส่วนใหญ่จะถ่ายรูปวิวเป็นหลักครับ
แนบไฟล์ 36112

ไปกับคันนี้ครับ รูปนี้ถ่ายที่ดอยแม่อูคอ

วันที่ไปถึงเป็นวันที่เปิดงานเทศกาลทุ่งดอกบัวตองพอด ี

วิวจากฐานปฎิบัติการบ้านนอแล ดอยอ่างขางครับ

รูปสวยมากครับ

หากไปเที่ยวหลวงพระบางเก็บรูปมาฝากด้วยนะครับ

คุณวุฒิ รถผมมีปัญหาเรื่องเวลาขับ gas เกียร์ไม่ยอมเปลี่ยนจาก 3 ไป 4 แต่หากขับน้ำมันเปลี่ยนทุกเกียร์
ไม่รู้จะทำยังไง แนะนำด้วยครับ

น้ำมันเกียร์เพิ่งเปลี่ยนครับ

ยินดีต้อนรับครับคุณพนม
dragonballz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to dragonballz For This Useful Post:
wk7000 (26-11-2009)