ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-09-2013, 10:54   #4
ORO
Member

รูปส่วนตัว ORO

Car Brand: Mitsubishi Triton
Engine Type: 1UZfe
คะแนน: 15 ORO is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anankhet อ่านกระทู้
ลงทุนอีกนิดซื้อ OBD-I มาติดจะช่วยบอกอะไรได้เยอะครับ
ที่เล่ามา เดาเอาก็น่าจะมาจากสัญญาณ RPM มาๆขาดๆ ครับ
ข้อมูลมีมาให้น้อย ครั้นจะให้เช็คเพิ่มก็ลำบาก
ผมติดของ kkt เดินสายเองตามคู่มือ เดินจากกกล่อง ecu เลย
สงสัยตรงสาย TE2 ทั่ต้องต่อกับ E1 ในคู่มือกับว่ยริ่งไม่ตรงกัน
ผมหาข้อมุลแล้ว te2 มันเป็น SEL ต่อกับกราวน์ของ O2 ตัวที่สอง
แต่ obd1 ใช้งานปกติ
ก็เลยงงๆ ว่าต่อสายผิดหีอเปล่า เพราะเชเคโค้ดฟองว่า SUB O2
ORO is offline