ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-07-2008, 18:19   #43
มังกรขาว
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว มังกรขาว

คะแนน: 0 มังกรขาว is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ D.I.Y. CLUB อ่านกระทู้
70/32 น่าจะดีกว่า ในช่วงอัตราเร่งที่ดีกว่า 70/30 ครับ แล้วลูกสูบกับไดอะแฟรมน๊ะอัตราการสิ้นเปลืองไม่ต่างก ัน แต่การจูนและความทนทานผมให้ลูกสูบครับ เพราะถ้าใช้ Variable แบบไดอะแฟรมผมว่าจูนยากและไดอะแฟรมมันอาจกระพือเป็นช ่วง ๆ ได้ แต่ก็ดีเหมือนกันทั้งคู่ ลองตัดสินใจดูครับ
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลครับ
มังกรขาว is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม