ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-10-2011, 09:29   #1890
note4you
Senior Member

รูปส่วนตัว note4you

Car Brand: SPORT RIDER
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i GAS : LPG , AG , 58LT
คะแนน: 14 note4you is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้
โคมพลาสติกใช้งานไปนาน ๆ ถ้ามีรอยรั่วมีไอน้ำซึมเข้าไปได้ก็ทำให้ตัวโคมหมองได ้ครับ

ของผมก็เป็นข้างด้านซ้ายจะหมองกว่าด้านขวาเล็กน้อย ส่วนโคมแท้เทียมส่วนนั้นดูยาก

แต่ส่วนใหญ่ part ประเภทโคมไฟแบบนี้น่าจะมีสกรีนอักษรโตโยต้าอยู่นะครั บ

ส่วนเรื่องขนส่งที่กทม.นั้นมันมีหลายที่ต้องเช็คว่าเ ครื่องแจ้งลงไว้ที่ไหน ก็ไปแจ้งคัดเครื่องออกที่นั่น

แล้วจึงเอาใบแจ้งไปดำเนินการแจ้งเปลี่ยนเครื่องยนต์ ณ.จังหวัดที่เราจดทะเบียนรถอยู่ครับ

จริง ๆ อู่ที่รับวางเครื่อง หรือ ร้านขายเครื่องเขาน่าจะดำเนินการแจ้งคัดเครื่องออกให ้นะครับ
ขอบคุณครับ ทางอู่บอกมันรอนานเขาไม่แน่ใจจะเป็นเดือนหรือป่าว
note4you is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม