ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-08-2009, 21:18   #1
cho_1
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว cho_1

Car Brand: D-MAX
Engine Type: 1JZ-GTE + LPG
คะแนน: 16 cho_1 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง cho_1
เจโบ ช่างบอกให้ ต่อสายชดเชยรอบเดินเบากลับที่เก่า

เจโบ ช่างบอกให้ ต่อสายชดเชยรอบเดินเบากลับที่เก่า...
คือช่างบอกว่าให้เอาสายชดเชยรอบเดินเบา ต่อกลับไว้เหมือนเดิมครับ(สายชดเชยรอบเดินเบาตรงหลัง มิคเซอร์อ่ะครับ) เค้าบอกว่าเวลารอบเดินเบาถ้าต่อสายหลังมิคไว้ รอบจะสูงไป เพราะเครื่องจะชดเชยตลอด (เค้าว่ามาผมก็ไม่ค่อยรู้เท่าไหร่) แล้วเอาสายแวคคั้ม ต่อ ใกล้ๆหม้อต้ม คือจาก ก่อนมิคเซอร์ ไปที่หม้อต้ม ...ประมาณนี้อ่ะครับ
อยากถามว่า
1.มีพี่ๆท่านใด ไม่ได้ต่อสาย ชดเชยรอบเดินเบาหรือป่าวครับ(ถ้าไม่ได้ต่อแล้วอย่างไ รอ่ะครับ)
2.แล้วมีแบบอื่นอีกป่าวครับ ระบบมิคเซอร์ของ เจโบ
cho_1 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม