ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-05-2010, 04:29   #905
nummeter
Users Awaiting Email Confirmation

คะแนน: 0 nummeter is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sompol อ่านกระทู้
ขอบคุณมากครับพี่ ที่แนะนำข้อมูล แต่ผมว่ารักษาสุขภาพบ้างนะครับ เห็นมาตอบปัญหาตอนตี 3 กว่า หรือว่ากลับจากที่ไหนมาครับ
แล้วก้สวัสดี พี่ๆน้องๆ ชาว Sport rider ทุกท่านครับวันนี้ผมมีปัญหามาเล่าให้ฟัง
อาการ คือ 1. เครื่องยนต์เร่งไม่ขึ้น ช่วง 1000 -2500 rpm เหมือนสะดุดครับ
2. ถ้าฝืนเร่งก็จะมีเสียงดัง ทุ้ม ๆๆ ในเครื่อง
ผลปรากฏว่า หัวเทียนครับ เสียไป 2 หัว ลักษณะคือเกิดสนิมที่หัวเทียน ช่วงตั้งแต่หัวเหลี่ยมที่ใช้ขันน็อต ไปจนเซรามิกสีขาว ครับ
หมายเหตุ พี่วุฒิได้เคยบอกผมแล้วครับไม่ทันไรก็เกิดปัญหา ผมจึงแก้ไขได้ตรงจุดครับ ตอนนี้ไปอุดจมูกที่ฝากระโปรงแล้วครับ ต้องขอขอบคุณพี่วุฒิอีกครั้งนะครับ

ขอบพระคุณที่เป็นห่วงครับ

พอดีเป็นช่วงเวลาทำงานหนะครับ ว่างๆเลยเปิดเน็ตท่องโลกถ่วงเวลาครับ

ผมเคยคิดจะเอาสคูปของวีโก้มาเจอเจาะใส่ เเต่ลองค้นกระทู้เก่าๆมีคนทักเเบบพี่วุฒิ เเละอีกอย่างผมเคยล้างเครื่องเเบบเอาสายยางฉีดน้ำเป็ นฝอยๆ ล้างเสร็จสตาร์ทได้ปกตอเดินเบบนิ่ง เเต่พอรุ่งเช้าเครื่องสะดุดวิ่งไม่ออกต้องกลับบ้านมา รื้อดูน้ำขังที่เบ้าหัวเทียนเต็มเลยครับ
nummeter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to nummeter For This Useful Post:
wk7000 (01-06-2010), กัมพ์ (22-04-2011)