ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-05-2010, 15:59   #885
nummeter
Users Awaiting Email Confirmation

คะแนน: 0 nummeter is on a distinguished road
สวัสดีเพื่อนๆครับ

ตอนนี้น้องไรเดอร์เจโบดมเเก็ส งานเข้าเเล้วครับ

ตอนนี้รถผมใช้น้ำมันไม่ได้เเล้ว สับเป็นน้ำมันวอดดับไปเลย ก่อนหน้านี้เเค่ช่วงอาทิตย์เดียวอาการวิ่งไม่ขึ้น เเต่เดินเบานิ่ง จนสุดท้ายเดินเบาไม่ได้สตาร์ทน้ำมันก็ไม่ติดครับ

ปกติชีวิตประจำวันอาทิตย์นึงก็วิ่งน้ำมันตอนสตาร์ทบ้ างสามสี่ครั้งต่ออาทิตย์ เเต่สุดท้ายระบบน้ำมันก็ไม่รอด

ปั๊มติ๊กมีเสียงทำงานตอนสับเป็นน้ำมัน ลองบีบที่ท่อน้ำมันมันไม่สู้มือนิ่มๆ เท่าที่ใช้ช่องค้นหาด้านบน หาข้อมูลเก่าๆ

พี่ๆเเนะนำให้ดูท่อน้ำมันในถัง ปั๊มต๊ก เเรงดันน้ำมัน หัวฉีด

ตอนนี้ยังไม่มีเวลารื้อดูเลยน้ำมันก็เพิ่งเติมเหลือค รึ่งถัง เพราะทีเเรกนึกว่าน้ำมันหมด เเต่เติมเเล้วเหมือนเดิม ใจผมคิดว่าน่าจะลองดูท่อในถังน้ำมันก่อนเพื่อน (ไม่รู้ว่ารุ่นนี้มีท่อยางในถังหรือเปล่า) เพราะเหมือนน้ำมันไม่มาเลย ถ้าน้ำมันมาหรือมาน้อยก็น่าจะสตาร์ทได้เดินเบาได้ มั๊งครับ

เดี๋ยวรื้อเเล้วจะมาเเจ้งให้ทราบครับ
nummeter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to nummeter For This Useful Post:
กัมพ์ (22-04-2011)