ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-08-2011, 00:46   #1829
note4you
Senior Member

รูปส่วนตัว note4you

Car Brand: SPORT RIDER
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i GAS : LPG , AG , 58LT
คะแนน: 14 note4you is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pong79 อ่านกระทู้
ถ้ามันร้าวด้านบนของด้านไอเสีย
1) ง่ายสุดก็คงต้องพึ่งอีปอกซี่หละครับ งานแบบ D.I.Y
2)ทำแผ่นอลูมิเนียมวางด้านบนแล้วเชื่อมด้วยมิก เหมือนกับที่ทำหม้อน้ำอลูมิเนียม น่าจะทำได้ครับ
3)หาของมือสองเปลี่ยน
รูปมาแล้วครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chanchai28 อ่านกระทู้
สอบถามเรื่องพัดลมระบายอากาศ

1.เวลาบิดกุญแจยังไม่ได้สตาร์เครื่อง พัดลมติดเลยครับ ทางร้านต่อแบบนี้ถูกหรือเปล่าครับ
2.ถ้าถูกหรือผิด ควร ต่อ เป็นแบบไหน ครับ
ของผม เครื่อง jz เครื่องยังไม่สตาทร์ พัดลมยังไม่ทำงาน แต่ถ้าถ้าวิ่งยาวๆๆแล้วดับเครื่องแล้วบิดกุญแจ onไว้ ยังไม่ได้สตาทร์นะ ถ้าหม้อน้ำมันร้อน พัดลมก็จะทำงาน แล้วก็ตัดไป

แต่รถเก๋งพี่ชายผม ไม่ได้ใช้เครื่องjz ก็เป็นระบบ แบบท่านแหละเปิดกุญแจ พัดลมทำงานทันที

รอท่านอื่่นมาตอบอีกที ครับ
note4you is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to note4you For This Useful Post:
กัมพ์ (19-09-2011)