ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-06-2011, 12:40   #32
StradaVVti
Junior Member

Car Brand: Mitsubishi Strada
Engine Type: 2JZ-VVTI
คะแนน: 0 StradaVVti is on a distinguished road
ของผมในตอนแรก อาการสาหัสเลย.....เล่าให้ฟัง
ตอนนี้ที่ทำไปมี
1.เปลี่ยนวาว์ล น้ำใหม่
2.เปลี่ยนปั๊ม น้ำใหม่......
3.เปลี่ยนหม้อน้ำใหม่.......
4.ใส่พัดลมไฟฟ้าเพิ่ม....ทั้งข้างหน้าและหลังหม้อน้ำ ....
5555555....ทั้งหมด//////ไม่หายร้อนครับ.....
มีอยุ่วันนึง...ผมไปเติมแก๊ส..ที่ต่างจังหวัด.....มี คนเขาเดินมาดูเครื่ือง....(ปรกติจอดรถ..จะเปิดฝากระโ ปรง..ช่วยระบายความร้อน).....ปิ๊งเลยครับ....เขาบอกว ่า...เขาย้ายแผงแอร์??????เท่านั้นเอง....
จริงด้วย....ผมย้ายแผงแอร์แล้ว.......โล่งเลย....สวร รค์จริงๆ......เข็มความร้อน...อยู่ตรงกลางนิ่งเลย... ไม่ว่าจะขับช้า-เร็ว-รถติด-ขึ้นเขา.......ลองดูนะครับ...เนี่ยประสบการณตรงของผม
StradaVVti is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to StradaVVti For This Useful Post:
samulaiqoo (24-06-2011)