ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-11-2013, 20:30   #6
miniyoyo
ClubJZ Web Register

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: LPG
คะแนน: 0 miniyoyo is on a distinguished road
ทำไมรอบเดินเบาของแก๊ส มันไม่สามารถขึ้นไปได้เท่า น้ำมันอะครับ น้ำมันอยู่ที่800 นิ้งมาก แต่พอตัดเป็นแก๊สอยู่ที่400กว่าๆ ปิดแอร์นะครับ เลยลองจูนตามที่พี่ๆแนะนำ Sensitiveกับidleแล้ว รอบเดินเบาสูงสุดที่ทำได้คือประมาณ500เองครับ หลังจากนั้นเครื่องสั่นแบบจะดับแล้ว เลยต้องปรับลดลงมาครับ พี่ๆพอมีวิธีแก้ไขไหมครับ
อยากถามพี่เค เปิดวันอาทิตย์ไหมครับ ถ้าแก้ไม่หายจะลองวิ่งไปให้พี่ช่วยดูครับ

ขอบคุณครับ
miniyoyo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม