ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-03-2007, 01:00   #13
khonkaedad
Member

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2JZ
คะแนน: 0 khonkaedad is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง khonkaedad
ผลจากการที่รถออตัวอืด และปลาย เร่งแซงลุ้นพอดูเหมือนกัน หลังจากที่ได้คำแนะนำจากผู้รู้ หลายท่าน เลยตัดสินใจ แกะเฟืองท้ายนับเฟืองกันเลย เพราะสเปคบอกว่า รุ่น prerunner เฟืองท้าย 4.556 แกะดูปรากฏว่า เป็น 3.69 เองครับ ทั้งๆที่รถคันนี้ไม่เคยทำอะไรกับเฟืองท้ายเลย ก่อนเปลี่ยนเครื่อง(หรือว่าผมโดนร้านที่เปลี่ยนเครื่ องแอบเปลี่ยนก็ไม่ทันได้ดู) ถ้า บริษัทโตโยต้า มั่นใจวา สเปคเฟืองท้าย ขับเคลื่อน สองล้อ รุ่น 5L prerunner ปี 2000 เลขคัทซี192 เฟืองท้าย 4.5 จริง ช่วยบอกหน่อยนะครับ จักเป็นพระคุณยิ่งครับ
ผมทำใจกับการอืดตอนแซงไม่ไหว แล้วครับ ตอนนี้ก็เลยเอาไปลง 2jz ฝาขาวปลั๊กหนา เกียร์ ออโต้
ด้วยการที่ได้รับคำแนะนำจาก พี่ๆเพือ่นๆหลายๆท่านว่า ถ้าใช้เกียร์แมนนวล ไมตี้เอ็ก ต้นดี แรงปลายจะตัน ทำให้เปลืองน้ำมันอีก ก็เลยตัดสินใจอย่างรวดเร็วครับ ถ้าได้ผลเป็นประการใด จะแจ้งให้ทราบครับ ผมเป็นคนขับรถไม่เร็ว แต่อยากได้ความแรงตอนเร่งแซงกับออกตัวเท่านั้น เพราะคุ้นเคยกับ เชอร์โรกี 4000 ครับ
khonkaedad is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to khonkaedad For This Useful Post:
กัมพ์ (29-04-2011)