ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-08-2008, 22:30   #3
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pipoo อ่านกระทู้
ผมกำลังจะซื้อ Sport Rider มือ 2 อยู่ครับ คาดว่าจะซื้อภายในเดือนนี้ครับ
TOYOTA SPORTRIDER AUTO 1KZ TURBO ปี 2000 3000 cc ครับ

จุดประสงค์ที่ซื้อรถคือ ทำงานที่สดวกสบายขึ้น และบางครั้งสามารถไปเที่ยวกับครอบครัวได้
ระยะทางการทำงาน ไปกลับวันละ 30 กิโล จากลาดพร้าวไปแถวๆ ซีคอน ทำงาน 6วัน/อาทิตย์
เป็นคนขับรถไม่เร็วครับ เกิน 120 ก็ยิ้มแล้วครับ
----------------------------------------------------
1. ต้องใช้เครื่อง JZ ไหนดีครับ (auto) ที่ประหยัดแก๊สที่สุดและเหมาะกับรถคันนี้เครื่องสองเจวีวีครับ จะเหมาะสมกับบอดี้รถตัวนี้
2. ที่เปลี่ยนเครื่องก็เพื่อติดแก๊ส LPG ครับ ติดแบบไหนดี และประหยัดแก๊สที่สุด หัวฉีดเป็นคำตอบสุดท้ายครับ
3. ติดตั้งถังใต้เครื่อง ใช้ถัง 70กว่า น่าจะได้นะครับ เพราะเห็นคนติดกันหลายคันในเวปอ่ะครับ ถามเพื่อให้แน่ใจอีกทีถ้าใต้เครื่องคงไม่ได้ แต่ถ้าใต้กระบะได้ครับ ส่วนขนาดถังผมจะทำแค่ 58 ลิตรผอมยาวครับ จะไม่ห้อยมากครับ
4. ค่าใช้จ่ายทั้งหมดที่กล่าวไป เท่าไรครับ รวมถึงเทรินเครื่องด้วยคับค่าเครื่องตามตลาดครับค่าวางผมเหมาเปลี่ยนอุปกรณ์ด้ว ย 28 ครับ ส่วนแก๊ส 48 ครับ
5. จากที่รูป จะไม่มียางอะไหร่หลัง ไม่มีบันใด ไม่มีข้างบน ไม่ทราบว่า หาได้ที่ไหน เท่าไรครับร้านประดับยนต์ทั่ว ๆ ไปครับ
6. พอดีซื้อมาเป็นรถมือสอง อยากจะให้คุณเค ช่วยเช็ํคทุกอย่างให้ด้วยได้ป่าวคับ ถ้าเป็นเครื่องเดิมแล้วจะเปลี่ยนเครื่องก็ต้องเช็คช่ วงล่างครับ ว่าok หรือเปล่าครับ
ึ7. ตอนนี้คิวยาวถึงไหนคับ คิววางเครื่องจะเป็นเดือน ตุลาครับ
------------------------------------------------------
รบกวนพี่เคด้วยนะัคับ
มีอะไรเพิ่มเติมโทรคุยได้น่ะครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to เค_คลองสาม For This Useful Post:
กัมพ์ (24-04-2011)