ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-10-2013, 14:08   #4
anankhet
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว anankhet

Car Brand: Isuzu D-Max LS Cab4 2003
Engine Type: 1UZ-FE 1996
คะแนน: 17 anankhet is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ C220 อ่านกระทู้

ตอนวิ่งความเร็วเท่าไหร่ เร่งเครื่องมากมั้ยครับ
ถ้าวิ่งความเร็วต่ำธรรมดา คงประเมินได้ว่าพัดลมทำลมได้น้อยไป เวลา Low speed ลมไม่พอระบายความร้อน มันก็ต้องวิ่ง high speed ตลอดครับ

ของผมใช้พัดลมเดี่ยวตัวใหญ่ ทำลมได้เยอะ ใช้ Low speed อย่างเดียว on พร้อมสวิทส์กุญแจเลย แล้วใช้เทอร์โมสั่ง high speed แต่ไม่เคยถึง high speed ซะที
ส่วนพัดลมแอร์ผมแยกอีกชุดนึงไม่เกี่ยวกัน
ผมเห็นด้วยกับพี่ตู่ครับ
ผมเองก็ใช้แค่สปีดเดียว วิ่งยังไง รถติดยังไงก็ไม่เกิน 88 องศา
anankhet is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม