ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-08-2008, 14:45   #1
NUM999
Senior Member

Car Brand: ISUZU-DMAX4D
Engine Type: 2JZ-GTE
คะแนน: 16 NUM999 is on a distinguished road
ตอนเปลี่ยนเชื้อเพลิงจากนำมันเป็นแก๊สถ้าสะดุดนี่ปกต ิหรือเปล่าครับ

รถผมวาง 1เจโบ+lpg หัวฉีด ของสตาร์แก๊ส เวลาสตาร์ทตอนเช้าหลังจากเครื่อง
มันวอร์มแล้วเวลาจะเปลี่ยนเชื้อเพลิงจากนำมันเป็นแก๊ สมันจะกระตุกหรือสะดุด
อยู่ประมาณ 5-6 วินาที กระตุกแรงพอควรครับแต่ไม่ดับ แล้วก็กลับมาปกติ
แต่ถ้าเราขับออกไปแล้ว เครื่องร้อนแล้ว ดับแล้วสตาร์ทใหม่จะสะดุดเบาๆไม่มาก
แต่ก็ใช้งานได้ปกติครับ อยากถามว่ามันเป็นอาการปกติของการเปลี่ยนเชื้อเพลิง
หรือเปล่าครับ ถามเพื่อนๆก็บอกว่าปกติแล้วของมันบางทีดับเลยด้วยซำไ ป
ยังไงรบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ..ขอบคุณครับ
NUM999 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม