ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-10-2013, 10:51   #5
kinginter
Member

Car Brand: toyota vigo
Engine Type: 2jz ge vvti
คะแนน: 0 kinginter is on a distinguished road
วันนี้เจออีกโค๊ด42ครับน่าจะเกี่ยวกับสัญญาณsp1
เดี๋ยวไปลองไล่สายดูว่ามันไปตกหล่นอยู่ตรงใหนทำมัยไม ่ไปเข้ากล่อง
ท้าวความก่อนเผื่อมีคนช่วยวิเคราะ
รถผม วีโก้ลงเครื่อง2jz ge vvti ชนเกียร์เดิม มีกล่องแปลงไมล์ mpex และตอนนี้มีอาการเบาดับบ้างบางครั้ง
กับเข็มความเร็วที่เรือนไมล์มันขึ้นตามความเร็วรถแต่ ตกลงที่0อย่างเร็วเมื่อเหยียบครัทหรือเบาคันเร่ง(คัน เร่งสลิงนะครับ)ก็เลยต้องมาเช็คโค๊ดดูและใด้มาสามโค๊ ด 24,42,78 ส่วน78ตัดปัญหาไปแต่24,42 ต้องลองไล่สายดูเพื่อช่างต่อไม่ครบหรื่ออุปกร์ชำรุด ท่านอื่นมีความคิดเห็นประการใดช่วยชี้แนะ

ต้องอาศัย pin out ปลั๊ก ecu ของลุง moonlight อีกแล้วมัง
kinginter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม